Latest news
डीएवी यूनिवर्सिटी मिला रूरल सर्विस के लिए प्रतिष्ठित पुरस्कार ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠਲੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ 9 ਸਾਲਾਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਬਾਰੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਬੀ.ਐਲ.ਵਰਮਾ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਨੂ... ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਆਰਲਿੰਗਟਨ ਨੈਸ਼ਨਲ ਕਬਰਸਤਾਨ (ਏਐਨਸੀ) ਵਿਖੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦੀ ਹਾਜਰੀ ਵਿੱਚ ਮਕਬਰੇ ਤੇ ... ਸਿੱਧਾਰਮਈਆ ਨੇ ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਡੀਕੇ ਸ਼ਿਵਕੁਮਾਰ ਨੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਲਿਆ ਹਲਫ਼ ਘਰ ਦੇ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਸਵਾਸਤਿਕ ਬਣਾਉਣ ‘ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਨਾਗਰਿਕ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ, ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ‘ਚ ਗੁਆਂਢੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਹੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਪਤੰਜਲੀ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ, ਟੂਥਪੇਸਟ 'ਚ ਮਾਸ ਦੀ ਮਿਲਾਵਟ ਦਾ ਦੋਸ਼ सेवा केंद्रों पर पेपर रहित डिजिटल रसीद जारी करने की शुरुआत ਕੈਬਨਿਟ ਬਿਜਲੀ ਅਤੇ ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਮੰਤਰੀ ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਈ ਟੀ ਓ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਖੁਸ਼ਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਪਹਿਲਾ ਸੁੱਖ ਨਿਰੋਗੀ ਕਾਇਆ : ਵਿਧਾਇਕ ਗਰੇਵਾਲ ਗੀਤ ‘ਸੋਹਣਾ ਮੇਰਾ ਪਿੰਡ, ਲੋਕ ਦਿਲਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੈ- ਗਾਇਕ ਆਰ ਸੰਧੂ 

ਮਾਂ ਚਿੰਤਪੁਰਨੀ ਲੰਗਰ ਕਮੇਟੀ ਭੁਲੱਥ ਦੀ 32ਵੇਂ ਸਾਲਾਨਾ ਭੰਡਾਰੇ ਸੰਬੰਧੀ ਭੁਲੱਥ ਮੀਟਿੰਗ ਹੋਈ 

ਭੁਲੱਥ (ਅਜੈ ਗੋਗਨਾ )—ਜੈ ਮਾਤਾ ਚਿੰਤਪੁਰਨੀ ਜੀ ਲੰਗਰ ਕਮੇਟੀ ਖੱਸਣ -ਭੁਲੱਥ ਅਤੇ ਜੇਐਮਡੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਲੋਂ ਅੱਜ ਮਾਸਟਰ ਕੰਵਲਜੀਤ ਮੰਨਣ ਅਤੇ  ਬਨਾਰਸੀ ਦਾਸ ਖੁੱਲਰ ਜੀ ਯੋਗ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ( ਸਾਵਣ ਮੇਲਾ) ਦੇ ਬਾਰੇ ਜੋ 32ਵੇਂ ਵਾਰਸ਼ਿਕ ਸਾਲ ਚ’ ਪ੍ਰਵੇਸ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ।ਇਸ ਭੰਡਾਰੇ ਸੰਬੰਧੀ ਇਕ ਭਰਵਾ ਇਕੱਠ ਵਿੱਚ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਜੇਐਮਡੀ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਬਾਨੀ ਅਸੋਕ ਕੁਮਾਰ ਸ਼ਰਮਾਂ ਯੂਐਸਏ ਵੱਲੋ ਚਲਾਈ ਗਈ ਇਸ ਸਮਾਜ ਭਲਾਈ ਸੰਸਥਾ ਜੋ ਲੰਗਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਕਰਤਾ ਧਰਤਾ ਵੀ ਹਨ ਨੇ ਸਾਰੇ ਸੇਵਾਦਾਰਾਂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਮਾਂ ਚਿੰਤਪੁਰਨੀ ਜੀ ਦਰਬਾਰ ਤੇ ਜਾਣ  ਵਾਲੀਆਂ ਸੰਗਤਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵੱਲ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਆ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਇਸ ਵਾਰ ਸਾਵਣ ਮੇਲੇ ਬੀਤੇ ਸਾਲਾਂ ਕਾਰਨ ਸੰਗਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੱਧ ਹੋਵੇਗੀ ।ਇਸ ਮੋਕੇ  ਮਾਸਟਰ ਕੰਵਲਜੀਤ ਮੰਨਣ ਤੇ ਸੇਵਾਦਾਰ ਬਨਾਰਸੀ ਦਾਸ ਖੁੱਲਰ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦਿਆ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮਿਣਤੀ 3 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਮਾਤਾ ਰਾਣੀ ਜੀ ਦਾ ਜਾਗਰਣ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵਿੱਕੀ ਸੂਫ਼ੀ ਦਿੱਲੀ , ਮਨੀ ਗਿੱਲ , ਕੁਲਦੀਪ ਮੋਮੀ ਕਲਾਕਾਰ ਭਗਵਤੀ ਮਾਂ ਦਾ ਗੁਣਗਾਨ ਕਰਨਗੇ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਲਕਸ਼ ਚੌਧਰੀ ਐਮਸੀ , ਵਿਜੇ ਘਈ , ਅਮੋਲਕ ਢੱਲ, ਠਾਕੁਰ ਨਾਰਾਇਣ ਸਿੰਘ, ਰਛਪਾਲ ਪੱਪੂ ਸ਼ਰਮਾ , ਜੋਗਿੰਦਰ ਅਰੋੜਾ   ਬਿੱਲਾ ਖੱਸਣ , ਸ਼ਰਮਾ ਜੀ ਖੱਸਣ ,ਇੰਸ. ਜਨਕ ਰਾਜ ,ਰਾਜਾ ਖੁੱਲਰ ,ਮੰਗਤ ਰਾਮ ,ਹੈਪੀ ਸ਼ਰਮਾ ,ਵਿੱਕੀ ਬਹਿਲ ,ਸਾਬੀ ਅੱਲੜ , ਗੋਲਡੀ ਪੰਡਿਤ , ਗੋਰੀ ਸਿੱਧੂ ,ਪ੍ਰਦੀਪ , ਯੋਗੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ,ਵਿਨੇ ਵਿੱਜ , ਲਵਣ ਬਹਿਲ ,ਰਾਜਾ ਮੱਲੀ ,ਮਨੀ ਗਿੱਲ,ਬੋਵੀ ਮੁਲਤਾਨੀ, ਦੀਪੂ ਬਹਿਲ , ਬੱਬਲੂ ਸਰਪੱਚ,ਸਹਿਜ ਖੋਸਲਾ , ਹੈਰੀ ਵਿੱਜ ,ਚੇਤਨ ਸ਼ਰਮਾ ਆਦਿ ਵੀ ਮੌਕੇ ਤੇ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

Loading