‘ਜਾਗੋ’ ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ 46 ਸੀਟਾਂ ਉੱਤੇ ਮਹਿਲਾਂ ਉਮੀਦਵਾਰ ਉਤਾਰਨ ਦਾ ਬਾਸ਼ਰਤ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ

ਕੌਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਬੈਠਕ ਦੌਰਾਨ ਜੀਕੇ ਨੇ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਾਈ ਕੁੜ ਪ੍ਰਚਾਰ ਨਾਲ ਨਿੱਬੜਨ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ
ਮੇਰੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਵਿਰੋਧੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਬੋਲਣਗ, ‘ਜਾਗੋ’ ਦਾ ਕਾਫ਼ਲਾ ਓਨਾ ਵਧੇਗਾ : ਜੀਕੇ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ‘ਜਾਗੋ’ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਤੀਵੀਂ ਸ਼ਾਖਾ ਕੌਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਹੋਈ ਅਹਿਮ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ  ਜੀਕੇ ਨੇ ਜਿੱਥੇ ਬਾਦਲ ਦਲ ਉੱਤੇ ਕਰੜੇ ਸ਼ਬਦੀ ਹਮਲੇ ਕੀਤੇ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਅਗਲੀ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਡਟ ਕੇ ਕਾਰਜ ਕਰਨ ਦਾ ਸੁਨੇਹਾ ਦਿੱਤਾ। ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸਰਗਰਮ ਸਿਆਸਤ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਉੱਤੇ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਸੰਭਾਵਿਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ 70 ਸਾਲ ਦੀ ਮੇਰੇ ਪਰਵਾਰ ਦੀ ਪੰਥਕ ਸੇਵਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮੇਰੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰੀ ਗਈ, ਮੇਰੇ ਉੱਤੇ ਆਰੋਪਾਂ ਦੀਆਂ ਬੋਛਾਰਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ, ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਮੈਂ ਡਟ ਕੇ ਖੜਾ ਹਾਂ,  ਕਿਉਂਕਿ ਮਾਮਲਾ ਕੌਮ ਦੀ ਸੇਵਾ ਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਅੱਗੇ ਆਉਗੇ ਤਾਂ ਕਈ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲੱਗਣਗੇ, ਘਰ ਦੇ ਕੰਮ ਵੀ ਤਿਆਗਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਪਰ ਮੈਂ ਇੱਕ ਗੱਲ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਲੋਕ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ 33 ਫ਼ੀਸਦੀ ਟਿਕਟਾਂ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਮੈਂ ਸਾਰੀਆਂ 46 ਸੀਟਾਂ ਉੱਤੇ ਮਹਿਲਾਂ ਉਮੀਦਵਾਰੀ ਉਤਾਰਨ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹਾਂ,  ਬਸ਼ਰਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਾਰਡ ਵਿੱਚ ਪਕੜ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਸੀਟ ਜਿੱਤਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਹੋਏ।


ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚੋਣ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਆਉਂਦੇ-ਆਉਂਦੇ ਮੇਰੇ ਉੱਤੇ ਹੋਰ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ, ਪਰ ਘਬਰਾਉਣਾ ਨਹੀਂ। ਕਿਉਂਕਿ ਕਬਜੇਬਾਜ ਅਤੇ ਨਕਲੀ  ਕਾਗ਼ਜ਼ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਮਾਹਿਰ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਭੰਡਾ ਫੋੜ ਜਲਦੀ ਸੰਗਤ ਦੀ ਕਚਹਿਰੀ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈਂ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਮੈਨੂੰ ਸਿਆਸੀ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਮਾਰਿਆ ਤਾਂ ਇਹ ਮਰ ਜਾਣਗੇ। ਅੱਜ ਮੇਰੇ ਉੱਤੇ ਲੱਗੇ ਇੰਨੇ ਆਰੋਪਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਹਰ ਦੂਜੇ ਦਿਨ 100 ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਜੁੜਣ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਿਆਸੀ ਸਮੀਕਰਨ ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਦਲ ਰਹੇ ਹਨ,  ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਬਦਹਵਾਸੀ ਓਨੀ ਤੇਜ਼ੀ ਵਲੋਂ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਮੇਰੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਬੋਲਣਗੇ, ਲੋਕ ਓਨਾ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਣਗੇਂ। ਕਿਉਂਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਸੰਗਤ ਸਮਝਦਾਰ ਅਤੇ ਇਹ ਸਮਝਣ ਵਿੱਚ ਸਮਰੱਥ ਹੈ ਕਿ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਚਲਾਇਆ ਅਤੇ ਕਿਹੜਾ ਚਲਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।  ਸੰਗਤ ਅੱਜ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਅਤੇ ਪੰਥ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਇਸ ਵਾਰ ਜ਼ਮਾਨਤਾਂ ਜ਼ਬਤ ਕਰਵਾਉਣੀ ਹੈ। ਕੌਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤ ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਬਖ਼ਸ਼ੀ, ਕਨਵੀਨਰ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ, ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਅਮਰਜੀਤ ਕੌਰ ਪਿੰਕੀ, ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂ ਜਸਵਿੰਦਰ ਕੌਰ, ਤਰਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਖ਼ਾਲਸਾ ਸਣੇ ਕਈ ਤੀਵੀਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਰੱਖੋ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਪਾਲ ਸਿੰਘ,  ਕਮੇਟੀ ਮੈਂਬਰ ਚਮਨ ਸਿੰਘ,  ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ, ਸਾਬਕਾ ਕਮੇਟੀ ਮੈਂਬਰ ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਯੂਥ ਵਿੰਗ  ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪੁਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਯੂਥ ਵਿੰਗ ਦਿੱਲੀ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਉਂਸ ਸਣੇ ਕਈ ਅਹੁਦੇਦਾਰ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

 339 total views,  1 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *